രഹസ്യമായി പഠിച്ചു ജീവിത വിജയം നേടിയ ഈ അമ്മയുടെ കഥ അറിയാതെ പോകരുത്

0
203

പാലക്കാട് സ്വദേശിനിയായ സൽഹ ബീഗം ഒരു സർട്ടിഫൈഡ് ഡയബറ്റിസ് എഡ്യൂക്കേറ്റർ, അക്യുപങ്‌ച്വറിസ്റ്റ്, നാച്ചുറൽ തെറാപ്പിസ്റ്റ്, സൈക്കോളജിസ്റ്റ്, ഫാഷൻ ഡിസൈനർ, മോട്ടിവേഷണൽ സ്പീക്കർ, യൂട്യൂബർ കൂടാതെ മറ്റു പലതും ആണ്. എന്നാൽ ഇവിടെ വരെ എത്തിയത് സൽഹയ്ക്ക് എളുപ്പമായിരുന്നില്ല, മാത്രമല്ല അത് ഒരു സാധാരണ കഥയുമല്ല.

വളരെ യാഥാസ്ഥിതിക കുടുംബത്തിൽ ജനിച്ചുവളർന്ന സൽഹ പതിനേഴാമത്തെ വയസ്സിൽ വിവാഹിതയായി. ജീവിതത്തിലെ ഒരു സുപ്രധാന സംഭവത്തിന് ശേഷം, അവളുടെ മനസ്സിൽ വന്ന ഒരു ആശയമാണ് അവളുടെ ജീവിതത്തെ മാറ്റിമറിച്ചത് .

ആ ആശയം സൽഹയെ പതിനൊന്നാം ക്ലാസ് മുതൽ ഒന്നിലധികം ഡിഗ്രികളിലേക്കും സർട്ടിഫിക്കേഷനുകളിലേക്കും വീണ്ടും വിദ്യാഭ്യാസം തുടരാൻ പ്രേരിപ്പിച്ചു. ഒരു ഭാര്യയെന്ന നിലയിലും 4 കുട്ടികളുടെ അമ്മയെന്ന നിലയിലും ഉള്ള ഉത്തരവാദിത്തങ്ങൾ പലതവണ പഠനത്തിന് തടസ്സമായി വന്നിട്ടുണ്ടെങ്കിലും അവളുടെ സ്വപ്നങ്ങൾ നിറവേറ്റുന്നതിൽ നിന്ന് അവളെ തടയാൻ യാതൊന്നിനും കഴിഞ്ഞില്ല.

ഔദ്യോഗിക ജീവിതത്തിലും വ്യക്തിജീവിതത്തിലും നിരവധി പരാജയങ്ങൾ നേരിട്ടതിനുശേഷവും സൽഹ ഒരിക്കലും വിജയത്തിനായിട്ടുള്ള ശ്രമം ഉപേക്ഷിച്ചില്ല. രഹസ്യമായി ക്ലാസുകളിൽ പോകുന്നത് മുതൽ ഒരു കുഞ്ഞിനെ ചുമന്നുകൊണ്ട് യാത്ര ചെയ്യുന്നതുവരെ സൽഹ തന്റെ എല്ലാ വെല്ലുവിളികളെയും നേരിട്ട രീതി എല്ലായ്പ്പോഴും നമുക്ക് ഓരോരുത്തർക്കും ഒരു മാതൃകയായിരിക്കും

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here