കുട്ടികൾക്ക് ഇവ കൊടുക്കുന്നത്തിനു മുന്‍പ് ശ്രദ്ധിക്കുക കാരണം ഇവ കൊടുക്കുന്നത് വിഷം കൊടുക്കുന്നതിനു തുല്യം

0
2025

കുഞ്ഞുങ്ങള്‍ക്ക്‌ ഭക്ഷണം നല്‍കുമ്പോള്‍ എല്ലാ അമ്മമാരും പ്രത്യേകം ശ്രദ്ധിക്കാറുണ്ട് കാരണം അവര്‍ക്ക് അറിയാം ആ ആഹാരത്തില്‍ ഉണ്ടാകുന്ന ചെറിയ പ്രശ്നങ്ങള്‍ പോലും കുട്ടിയുടെ ആരോഗ്യത്തെ വളരെ പ്രതികൂലം ആയി ബാധിക്കും എന്ന് .ചില ഭക്ഷണങ്ങള്‍ കുഞ്ഞിന് കൊടുക്കുമ്പോള്‍ പതിവില്‍ കൂടുതല്‍ ശ്രദ്ധ അത്യാവശ്യമാണ്. ഏതൊക്കെ ഭക്ഷണങ്ങളാണ് ഇത്തരത്തില്‍ കുഞ്ഞിന്റെ ആരോഗ്യത്തിന് വില്ലനാവുന്നത് എന്ന കാര്യം തീര്‍ച്ചയായും അറിയേണ്ടത് അത്യാവശ്യമാണ്. അല്ലെങ്കില്‍ അത് കൂടുതല്‍ പ്രശ്‌നങ്ങളിലേക്ക് നിങ്ങളെ എത്തിക്കുന്നു. അതുകൊണ്ട് ഇനി പറയുന്ന ഭക്ഷണങ്ങള്‍ ഒരു കാരണവശാലും കുഞ്ഞിന് കൊടുക്കാന്‍ പാടില്ല. ഏതൊക്കെയെന്ന് നോക്കാം.

കുട്ടികള്‍ക്ക് ശുദ്ധമായ പശുവിന്‍ പാല്‍,എരുമപ്പാല്‍ അല്ലങ്കില്‍ ആട്ടിന്‍ പാല്‍ ഒക്കെ കൊടുക്കുന്നത് കുട്ടിയുടെ ആരോഗ്യത്തിനു വളരെ നല്ലതാണു .എന്നാല്‍ നല്ലതുപോലെ തിളപ്പിക്കാത്ത പാല്‍ കുട്ടികള്‍ക്ക് കൊടുക്കരുത് കാരണം ഇത് കൊടുക്കുന്നത് കുട്ടിയുടെ ദഹന വ്യവസ്ഥയെ തന്നെ താറുമാര്‍ ആക്കുകയും രോഗ പ്രതിരോധശേഷിയെ ഇല്ലാതാക്കുകയും ചെയുന്നു .ആയതിനാല്‍ ഒരു കാരണവശാലും പന്ത്രണ്ടു വയസ്സില്‍ താഴെയുള്ള കുട്ടികള്‍ക്ക് നല്ലപോലെ തിളപിക്കാത്ത പാല്‍ ഒരു കാരണവശാലും കൊടുക്കരുത് .

ബ്രഡ് കുട്ടികളുടെ ഭക്ഷണത്തില്‍ ഒരു പ്രധാന പങ്ക് വഹിക്കുന്നുണ്ട്. എന്നാല്‍ വൈറ്റ് ബ്രഡ് കുട്ടികള്‍ക്ക് നല്‍കുമ്പോള്‍ അതില്‍ പ്രോട്ടീന്‍ ഗ്ലൂട്ടണ്‍ വളരെ വലിയ തോതില്‍ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ഇത് ദഹിക്കാന്‍ വളരെയധികം പ്രശ്‌നമാണ്. പ്രത്യേകിച്ച് ആറു വയസ്സിനു താഴെയുള്ള കുട്ടികള്‍ക്ക് വൈറ്റ്‌ബ്രെഡ് കൊടുക്കുമ്പോള്‍ വളരെയധികം ശ്രദ്ധിക്കണം. അല്ലെങ്കില്‍ അത് പല വിധത്തിലുള്ള ആരോഗ്യ പ്രതിസന്ധികള്‍ക്ക് കാരണമാകുന്നുണ്ട്. ഇത്തരം കാര്യങ്ങള്‍ വളരെയധികം ശ്രദ്ധിക്കണം. ഇത് ദഹനേന്ദ്രിയത്തിന്റെ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളെ വളരെയധികം പ്രതിസന്ധിയില്‍ ആക്കുന്നു.

ഇന്നത്തെ കാലത്ത് ചില ന്യൂജനറേഷന്‍ അച്ഛനമ്മമാര്‍ കുഞ്ഞിന് അവരെന്ത് കഴിക്കുന്നു അത് തന്നെ നല്‍കാന്‍ ശ്രമിക്കുന്ന ഒരു പ്രവണത കാണിക്കുന്നുണ്ട്. അതുകൊണ്ട് ജങ്ക്ഫുഡുകളും ഒരിക്കലും ഇതില്‍ ഒഴിവാക്കാന്‍ ശ്രമിക്കാത്തതാണ്. പിസ ഇത്തരത്തില്‍ കുഞ്ഞിന് അനാരോഗ്യമുണ്ടാക്കുന്ന ഭക്ഷണങ്ങളില്‍ ഒന്നാണ്. ഇതിലുള്ള അനാരോഗ്യകരമായ കൂട്ട് പലപ്പോഴും ആരോഗ്യത്തിനുണ്ടാക്കുന്ന ബുദ്ധിമുട്ടുകള്‍ ചില്ലറയല്ല. ഇത് കുഞ്ഞിന് ചെറുപ്പത്തിലേ അമിതവണ്ണവും മറ്റ് പ്രശ്‌നങ്ങളും ഉണ്ടാക്കുന്നു. അതുകൊണ്ട് വളരെയധികം ശ്രദ്ധിച്ച് വേണം ഇത്തരം ഭക്ഷണങ്ങള്‍ കുഞ്ഞിന് കൊടുക്കുന്നതിന്.

മിഠായി ഇഷ്ടപ്പെടാത്ത കുട്ടികള്‍ ഉണ്ടാവില്ല. എന്നാല്‍ മിഠായിയില്‍ അടങ്ങിയിട്ടുള്ള കളര്‍, മധുരം എന്നിവയെല്ലാം കുഞ്ഞിന്റെ ആരോഗ്യത്തെ വളരെയധികം ദോഷകരമായി ബാധിക്കുന്ന അവസ്ഥയിലേക്കാണ് കാര്യങ്ങള്‍ എത്തിക്കുന്നത്. ഇത് കുഞ്ഞിന്റെ ദഹന വ്യവസ്ഥയെ വളരെ ദോഷകരമായി ബാധിക്കുന്നു. പലപ്പോഴും കുഞ്ഞിന് വയറു വേദന പോലുള്ള അവസ്ഥകളിലേക്ക് പല മിഠായികളും എത്തിക്കുന്നു. ഇത് മാത്രമല്ല കുഞ്ഞിന്റെ പല്ലിന് പോട് വരുന്നതിനും ആരോഗ്യത്തിന് വില്ലനാവുന്ന പല അവസ്ഥകളിലേക്കും ഇത് നമ്മുടെ കുഞ്ഞുങ്ങളെ എത്തിക്കുന്നു.

കേക്ക് കുക്കീസ് എന്നിവ പലപ്പോഴും കുഞ്ഞിന്റെ ഇഷ്ടഭക്ഷണങ്ങളില്‍ മുന്നില്‍ നില്‍ക്കുന്നവയാണ്. എന്നാല്‍ കുഞ്ഞ് ഇത് കഴിക്കുമ്പോള്‍ അത് കുഞ്ഞിന് ഉണ്ടാക്കുന്ന ബുദ്ധിമുട്ടുകള്‍ പിന്നീടാണ് മനസ്സിലാകുന്നത്. കൂടുതല്‍ അളവില്‍ ഇതില്‍ കലോറി അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. മാത്രമല്ല ധാരാളം മധുരവും ഇതിലെല്ലാം ഉണ്ട്. മുതിര്‍ന്നവര്‍ക്ക് തന്നെ അനാരോഗ്യമായി മാറിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്ന അവസ്ഥയിലേക്കാണ് ഇത് നമ്മളെ എത്തിക്കുന്നത്. അതുകൊണ്ട് തന്നെ കുട്ടികള്‍ക്ക് കൊടുക്കുമ്പോള്‍ അത് എത്രത്തോളം വില്ലനായി മാറുന്ന അവസ്ഥയാണ് ഉണ്ടാക്കുന്നത് എന്നതും അറിഞ്ഞിരിക്കണം.

കുഞ്ഞുങ്ങള്‍ വാശി പിടിക്കുമ്പോള്‍ പല അമ്മമാരും സേഡ പോലുള്ള പാനീയങ്ങള്‍ കുഞ്ഞിന് നല്‍കാന്‍ നിര്‍ബന്ധിതരാവുന്നു. എന്നാല്‍ ഇത് പലപ്പോഴും കുഞ്ഞിന് നല്‍കുന്ന ആരോഗ്യം എന്ന് പറയുന്നത് വളരെ പ്രതിസന്ധികള്‍ ഉണ്ടാക്കുന്നതാണ്. ഇതില്‍ എല്ലാം വളരെ കൂടിയ തോതില്‍ പഞ്ചസാരയും കലോറിയും അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ഇത് കുഞ്ഞിന്റെ ആരോഗ്യത്തെ നശിപ്പിച്ച് കുഞ്ഞിന് വില്ലനാവുന്ന പല അവസ്ഥകളിലേക്കും പൊണ്ണത്തടിയിലേക്കും നിങ്ങളെ എത്തിക്കുന്നു.

കുട്ടികളാണെങ്കില്‍ പോലും പലരും പോപ്‌കോണിന് വാശിപിടിക്കുന്നത് നമ്മള്‍ കണ്ടിട്ടുണ്ട്. എന്നാല്‍ ഇത് പലപ്പോഴും കുഞ്ഞിന്റെ ആരോഗ്യത്തിന് ഭീഷണി ഉണ്ടാക്കുന്നതാണ് എന്നതാണ് സത്യം. മൈക്രോവേവ് പോപ്‌കോണ്‍ ആണ് കുഞ്ഞിന് വില്ലനായി മാറുന്നത്. ഇതില്‍ അടങ്ങിയിട്ടുള്ള കെമിക്കലുകള്‍ കുഞ്ഞിനെ തൈറോയ്ഡ് സംബന്ധമായ പ്രശ്‌നങ്ങളിലേക്കും കുട്ടികളില്‍ കൊളസ്‌ട്രോള്‍ വര്‍ദ്ധിക്കുന്ന അവസ്ഥയിലേക്കും എത്തിക്കുന്നു. അതുകൊണ്ട് വളരെയധികം ശ്രദ്ധിച്ച് വേണം കുഞ്ഞിന് ഇതെല്ലാം കൊടുക്കാന്‍.

കുട്ടികള്‍ക്ക് ദഹന പ്രശ്നങ്ങള്‍ ഉണ്ടാക്കുന്ന ധാന്യങ്ങള്‍ പലപ്പോഴും നമ്മള്‍ നല്‍കാറുണ്ട് .ആരോഗ്യത്തിനു ഗുണം ചെയും എന്ന് കരുതി നാം പലപ്പോഴും കുട്ടികള്‍ക്ക് ധാന്യങ്ങള്‍ കൊടുക്കുമ്പോ ശ്രദ്ധിക്കണം കാരണം അവ അമിതമായാല്‍ ദഹന പ്രശ്നങ്ങള്‍ ഉണ്ടാക്കുകയും വിപരീത ഫലം നല്‍കുകയും ചെയും

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here